Header Ads

Mzozo waibuka upya kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Ramani ya Tanzania inaonyesha kuwa eneo la Kaskazini Mashariki mwa ziwa hilo ni sehemu ya himaya yake.
Ramani mpya iliyotolewa na Tanzania ambayo inaonyesha kuwa inaamiliki nusu ya Ziwa linalozozaniwa la Malawi au Nyasa, imezua mzozo Upya na Malawi ambayo inasema kuwa ramani hiyo si sahihi.
Ramani ya Tanzania inaonyesha kuwa eneo hilo lote ni lake.
Malawi imeomba Umoja wa Mataifa, Muungano wa Afrika na mashirika mengine ya kimataifa kuingilia kati.
Msemaji wa wizara ya mashauri ya nchi za kigeni nchini Malawi, Rejoice Shumba amesema kuwa Malawi imeandika barua kwa mashirika makuu duniani ikiyataka kutupilia mbali ramani ya Tanzania.
Msukosuko uliibuka mwaka 2011 wakati Malawi ilianza shughuli za kutafuta mafuta kwenye ziwa hilo.
chanzo:bbc

No comments

Powered by Blogger.