Header Ads

AZAM ILIVYOHITIMISHA ZIARA YAKE AFRIKA KUSINI LEO (YACHAPWA MOJA BILA NA SWALLOWS)



Hatari langoni mwa Moroka; Kizaazaa langoni mwa Moroka Swallows kufuatia kona, katika mchezo wa leo wa kirafiki dhidi ya Azam FC kwenye Uwanja wa  Volkswagen Dobsonville, Soweto, Afrika Kusini. Moroka ilishinda 1-0.


Ibrahim Mwaipopo akimtoka mtu


Khamis Mcha akipambana


Kipre Tchetche akiibia


Daktari wa Moroka, Sarah Allen Marcus akimtibu mchezaji wake baada ya kugongwa na Jabir Aziz


Jabir Aziz akipasua katikati ya wachezaji wa Moroka


Himid Mao akipigana 


Himid Mao...


Jabir Aziz anapunguza mtu kazi


Khamis Mcha akimtoka mtu


Khamis Mcha


Kikosi cha Azam FC leo


Kikosi cha Moroka


Kipa Aishi Manula alifanya kazi nzuri leo


Gaudence Mwaikimba akiwania mpira wa juu


Siyabonga Nomvette akimuacha chini Joackins Atudo


John Bcco 'Adebayor'...


Kipre Tchetche akipigana


Mudathir Yahya


AZAM FC leo imehitimisha ziara yake ya Afrika Kusini kwa kipigo cha bao 1-0 mbele ya wenyeji, Moroka Swallows kwenye Uwanja wa Volkswagen Dobsonville mjini Soweto.

Huo unakuwa mchezo wa tatu kwa washindi hao wa pili wa Ligi Kuu Bara misimu miwili mfululizo kufungwa hapa, baada ya awali kuchapwa 3-0 na Kaizer Chiefs, 2-1 na Orlando Pirates, wakati mchezo pekee iliyoshinda ni dhidi ya Mamelodi Sundowns 1-0. 

Katika mchezo wa leo, dakika 45 za kipindi cha kwanza zilimalizika bila bao, huku wageni ndiyo wakipoteza nafasi tatu za kufunga, mbili kupitia kwa Khamis Mcha ‘Vialli’ na moja Himid Mao.
Mkongwe Siyabonga Nomvette akimtoka beki wa Azam FC, Aggrey Morris katika mchezo wa leo
Ilikuwa dakika ya 40, wakati Mcha alipopewa pasi nzuri na Jabir Aziz, lakini akiwa amebaki na kipa akagongesha mwamba na mpira ukarudi uwanjani, ukamkuta Himid Mao kwenye nafasi nzuri, akapiga juu ya lango.

Awali ya hapo, Mcha tena alipewa pasi nzuri na Waziri Salum, lakini akiwa amebaki na kipa akapiga shuti lililomlenga kipa, akadaka dakika ya 37.   

Kipindi cha pili, Moroka walibadilisha karibu timu nzima na miongoni mwa walioingia ni mshambuliaji mkongwe wa kimataifa wa Afrika Kusini, SIyabonga Nomvette.

Nomvette ambaye pamoja na kuonekana kasi yake imepungua, ameonyesha bado ana uwezo na alipata nafasi nzuri ya kufunga akiwa amebaki na kipa dakika ya 75, lakini shuti lake likapanguliwa na kipa Aishi Manula na kuwa kona, ambayo haikuzaa matunda.  

Moroka ilipata bao lake pekee dakika ya 70, mfungaji Mnigeria, Felix Obada aliyetokea pembeni na kufumua shuti akiwa nje ya 18.

Azam ambayo nayo pia ilibadilisha karibu timu nzima iliyoanza, ilijitahidi kusaka bao la kusawazisha, lakini bahati haikuwa yao.

Kocha Mreno wa Moroka, Zeka Marquees aliisifu Azam baada ya mechi hiyo kwamba ni timu nzuri na akaitabiria kufika mbali katika Kombe la Shirikisho mwakani.

Muingereza Stewalt Hall wa Azam alisema timu yake ilicheza vizuri na ilishindwa kutumia nafasi ilizopata, wakati wapinzani walitumia nafasi yao. 

Baada ya mchezo wa leo, Azam inatarajiwa kuondoka kesho asubuhi kwa ndege ya Afrika Kusini kurejea nyumbani, Dar es Salaam na Agosti 17, itacheza mechi ya kuwania Ngao, dhidi ya Yanga SC Uwanja wa Taifa. 

Kikosi cha Azam FC leo kilikuwa; Aishi Manula, Erasto Nyoni/Joackins Atudo dk46, Waziri Salum/Samih Hajji Nuhu dk46, Said Mourad/David Mwantika dk46, Aggrey Morris, Jabir Aziz/Kipre Balou dk46, Kipre Tchetche, Himid Mao, Gaudence Mwaikimba/John Bocco dk46, Ibrahim Mwaipopo/Mudathir Yahya dk80 na Khamis Mcha/Seif Abdallah dk80. 

HABARI HII KWA HISANI YA BLOG YA http://bongostaz.blogspot.com/

No comments

Powered by Blogger.